Tư vấn luật nhà đất| Dịch vụ nhà đất


In ra
Lưu bài viết này

Hợp thửa đất do tặng cho

Đăng lúc: Thứ ba - 26/12/2017 21:50 - Người đăng bài viết: Nguyễn Tuấn Kiệt
Hợp thửa đất do tặng cho

Hợp thửa đất do tặng cho

Bạn được tặng cho quyền sử dụng đất một mảnh đất hoặc một phần mảnh đất. Bạn muốn hợp thửa với thửa đất đang có hay muốn tách thửa phần được tặng cho để hợp thửa với mảnh đất khác. Bạn đang phân vân việc đó có thực hiện được không, thủ tục, thời gian như thế nào? Văn phòng luật sư Tô Đình Huy với đội ngũ luật sư, chuyên viên pháp lý có kiến thức chuyên sâu và kinh nghiệm thực tế trong lĩnh vực đất đai cung cấp đến khách hàng dịch vụ tư vấn hợp thửa khi tặng cho hiệu quả và uy tín.
Thủ tục và điều kiện hợp thửa cụ thể như sau:
I. Điều kiện hợp thửa
Việc hợp thửa chỉ được thực hiện đối với các thửa đất có cùng mục đích sử dụng đất. Trường hợp sau khi hợp thửa mà một thửa đất có nhiều phần diện tích có thời hạn sử dụng đất khác nhau thì trên Giấy chứng nhận lần lượt ghi từng thời hạn sử dụng đất và từng phần diện tích tương ứng.
Mảnh đất cần hợp thửa và mảnh đất sau khi hợp thửa phải phù hợp với quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
II. Thủ tục hợp thửa
1. Hồ sơ hợp thửa
- Đơn xin hợp thửa của người sử dụng đất đối với trường hợp người sử dụng đất có nhu cầu khi thực hiện quyền đối với một phần thửa đất;
 - GCN QSDĐ hoặc một trong các loại giấy tờ về QSDĐ quy định tại Điều 100 của Luật Đất đai  2013 (nếu có);
- Hợp đồng tặng cho quyền sử dụng đất ;
- Bản vẽ hiện trạng thửa đất;
- Chứng từ nộp tiền thuế đất;
- Hộ khẩu, CMND của những người liên quan (bản sao y);
- Các giấy tờ khác liên quan (nếu có).
2. Thẩm quyền giải quyết
 Hộ gia đình, cá nhân có nhu cầu xin hợp thửa lập 1 bộ hồ sơ nộp tại Phòng Tài nguyên và Môi trường cấp huyện hoặc UBND xã, thị trấn nơi có đất.
3. Thời hạn giải quyết
Không quá 20 ngày làm việc kể từ ngày nhận hồ sơ hợp lệ không kể thời gian công khai kết quả thẩm tra, thời gian thực hiện nghĩa vụ tài chính, thời gian trích đo địa chính thửa đất. 
4. Phí, lệ phí hợp thửa khi tặng cho
+ Phí công chứng hợp đồng tặng cho;
+ Phí trước bạ: 0,5% giá trị quyền sử dụng đất;
+ Lệ phí địa chính: không quá 28.000 đồng/lần;
Trừ một số trường hợp được miễn lệ phí trước bạ khi nhận tặng cho quyền sử dụng đất theo quy định.
Văn phòng luật sư Tô Đình Huy thực hiện dịch vụ hợp thửa khi tặng cho với chi phí thấp nhất, thời gian ngắn nhất, trao sổ hồng tận tay cho quý khách là một trong những dịch vụ hoạt động của Văn phòng luật sư Tô Đình Huy.
Văn phòng luật sư Tô Đình Huy nhận thực hiện dịch vụ hợp thửa khi tặng cho nhanh, an toàn, đặc biệt tư vấn cho khách hàng chuẩn bị các hồ sơ giấy tờ liên quan đến nhà đất và nhân thân của khách hàng, soạn thảo tất cả các giấy tờ cần thiết cho khách hàng, đại diện cho khách hàng nộp và nhập hồ sơ xin hợp thửa, hồ sơ khai thuế sao cho mức thuế khách hàng phải chịu là thấp nhất.
Chúng tôi tư vấn và nhận hồ sơ tại nhà đối với khách hàng sử dụng dịch vụ các quận nội thành TP.HCM.
Quý khách có nhu cầu sử dụng dịch vụ hợp thửa khi tặng cho của Văn phòng Luật sư Tô Đình Huy xin vui lòng liên hệ để nhận được dịch vụ tư vấn tốt nhất, chuyên nghiệp, uy tín và hiệu quả.
Mọi vướng mắc về vấn đề pháp lý liên quan đến pháp luật các lĩnh vực pháp luật các anh/chị có thể liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6279 để được tư vấn trực tiếp hoặc số 0909 160684 (Ls Phụng) để hẹn gặp luật sư và báo phí dịch vụ. 

Từ khóa:

hop thua dat

Đánh giá bài viết
Tổng số điểm của bài viết là: 10 trong 2 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Ý kiến bạn đọc

Mã an toàn:   Mã chống spamThay mới     

 
Mọi vướng mắc về vấn đề pháp lý liên quan đến pháp luật các lĩnh vực pháp luật các anh/chị có thể liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6279 để được tư vấn trực tiếp hoặc số 0909 160684 (Ls Phụng) hoặc 097 88 456 17 (Ls Huy) để hẹn gặp luật sư và báo phí dịch vụ. Chúng tôi tư vấn và nhận hồ sơ tại nhà đối với khách hàng sử dụng dịch vụ các quận nội thành TP.HCM

Tư vấn luật trực tuyến

                        
    

                         

Thông tin liên hệ

VĂN PHÒNG TẠI  TP HỒ CHÍ MINH
Tầng lửng, Tòa nhà Kim Hoa Real, Số 441/15B Đường Điện Biên Phủ, P.25, Q.Bình Thạnh, Tp.Hồ Chí Minh
Tel/Fax: 028. 
38 991104 - 35 126565
Di động: 0909 160684 - 0978845617
Email:  info@luatsuhcm.com

ĐẠI DIỆN TẠI HÀ NỘI

Tầng 18, Tòa nhà N105, Ngõ 105 Đường Nguyễn Phong Sắc, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Cell: 1900 6279
Email: lschinh@luatsuhcm.com

Bộ đếm

  • Đang truy cập: 11
  • Hôm nay: 2437
  • Tháng hiện tại: 60492
  • Tổng lượt truy cập: 4591344

Quảng cáo