Tư vấn luật nhà đất| Dịch vụ nhà đất

Bạn đang ở chuyên mục Hỏi đáp pháp luật trực tuyến. Đây là chuyên mục tư vấn trực tuyến miễn phí phục vụ cộng đồng. Các câu hỏi gửi qua chuyên mục sẽ được các luật sư biên tập và đăng tải trên website chúng tôi. Các câu hỏi trình bày không rõ ý, sai chính tả sẽ bị từ chối. Bạn sẽ nhận được câu trả lời trong khoảng từ 2-5 ngày. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6279. Xin cảm ơn!
......................................................................................................................................


In ra
Lưu bài này

Kinh doanh mỹ phẩm giả bị xử phạt như thế nào?

Câu hỏi:
Cơ sở kinh doanh mỹ phẩm K bị phát hiện sản xuất mỹ phẩm giả, số tiền thu lợi bất hợp pháp từ sản xuất mỹ phẩm giả là 40 triệu đồng. Cơ sở K sẽ bị xử lý hành chính với mức phạt bao nhiêu tiền?
Trả lời:
Điểm đ khoản 1 Điều 10 Nghị định số 98/2020/NĐ-CP quy định, hành vi sản xuất hàng giả về giá trị sử dụng, công dụng sẽ bị phạt tiền từ 50 triệu đồng đến 70 triệu đồng trong trường hợp hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị từ 20 triệu đồng đến dưới 30 triệu đồng hoặc thu lợi bất hợp pháp từ 30 triệu đồng đến dưới 50 triệu đồng.
Mặt khác, điểm c khoản 2 Điều 10 Nghị định số 98/2020/NĐ-CP quy định, phạt tiền gấp hai lần các mức tiền phạt quy định tại khoản 1 Điều 10 Nghị định số 98/2020/NĐ-CP đối với trường hợp hàng giả là mỹ phẩm, trang thiết bị y tế, chất tẩy rửa, hoá chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dùng trong lĩnh vực gia dụng và y tế, xi măng, sắt thép xây dựng, mũ bảo hiểm.
Như vậy, với trường hợp nêu trên, cơ sở kinh doanh mỹ phẩm K sẽ bị phạt tiền từ 100 triệu đến 140 triệu đồng.

Bạn muốn tìm hiểu thêm các vấn đề liên quan. Hãy tham khảo các bài viết khác tại website chúng tôi hoặc gọi tổng đài tư vấn 1900 6279 để được luật sư tư vấn trực tiếp.

Nơi đặt câu hỏi
 
Mọi vướng mắc về vấn đề pháp lý liên quan đến pháp luật các lĩnh vực pháp luật các anh/chị có thể liên hệ qua số 0909 160684 (Ls Phụng) hoặc 097 88 456 17 (Ls Huy) để hẹn gặp luật sư và báo phí dịch vụ. Chúng tôi tư vấn và nhận hồ sơ tại nhà đối với khách hàng sử dụng dịch vụ các quận nội thành TP.HCM

Bộ đếm

  • Đang truy cập: 20
  • Hôm nay: 381
  • Tháng hiện tại: 123842
  • Tổng lượt truy cập: 9016804

Thông tin liên hệ

VĂN PHÒNG TẠI  TP HỒ CHÍ MINH
A-10-11 Centana Thủ Thiêm, số 36 Mai Chí Thọ, Phường An Phú, Q.2, Tp.Hồ Chí Minh
Tel/Fax: 028. 38 991104 - 35 126565
Di động: 0909 160684 - 0978845617
Email:  info@luatsuhcm.com

ĐẠI DIỆN TẠI HÀ NỘI

Tầng 18, Tòa nhà N105, Ngõ 105 Đường Nguyễn Phong Sắc, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Cell: 
 0967388898
Email: lschinh@luatsuhcm.com

Quảng cáo


Dịch vụ