Tư vấn luật nhà đất| Dịch vụ nhà đất

Bạn đang ở chuyên mục Hỏi đáp pháp luật trực tuyến. Đây là chuyên mục tư vấn trực tuyến miễn phí phục vụ cộng đồng. Các câu hỏi gửi qua chuyên mục sẽ được các luật sư biên tập và đăng tải trên website chúng tôi. Các câu hỏi trình bày không rõ ý, sai chính tả sẽ bị từ chối. Bạn sẽ nhận được câu trả lời trong khoảng từ 2-5 ngày. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6279. Xin cảm ơn!
......................................................................................................................................


In ra
Lưu bài này

Sửa giấy tờ biên lai nhà đất

1 Câu hỏi:
Khi bố, mẹ mất, chị M được gia đình tin tưởng giao quản lý di sản thừa kế, thực hiện các thủ tục phân chia thừa kế, lập hồ sơ xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng cho từng người thừa kế. Trong quá trình thẩm tra hồ sơ, cơ quan có thẩm quyền phát hiện chị M đã sửa chữa một số giấy tờ, biên lai thu thuế đất nên đã không cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Đề nghị cho biết, hành vi của chị M có bị phạt hay không và mức phạt như thế nào?
1 Trả lời:
Làm sai lệch các giấy tờ, chứng từ trong việc sử dụng đất (tẩy xóa, sửa chữa giấy tờ, chứng từ) là hành vi vi phạm pháp luật về đất đai và bị xử phạt theo quy định tại Điều 19 Nghị định số 105/2009/NĐ-CP. Theo đó, chị M sẽ bị phạt tiền theo mức quy định tại khoản 1 Điều 19 Nghị định số 105/2009/NĐ-CP. Mức phạt từ năm trăm nghìn (500.000) đồng đến hai triệu (2.000.000) đồng.

Bạn muốn tìm hiểu thêm các vấn đề liên quan. Hãy tham khảo các bài viết khác tại website chúng tôi hoặc gọi tổng đài tư vấn 1900 6279 để được luật sư tư vấn trực tiếp.

Nơi đặt câu hỏi
 
Mọi vướng mắc về vấn đề pháp lý liên quan đến pháp luật các lĩnh vực pháp luật các anh/chị có thể liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6279 để được tư vấn trực tiếp hoặc số 0909 160684 (Ls Phụng) hoặc 097 88 456 17 (Ls Huy) để hẹn gặp luật sư và báo phí dịch vụ. Chúng tôi tư vấn và nhận hồ sơ tại nhà đối với khách hàng sử dụng dịch vụ các quận nội thành TP.HCM

Tư vấn luật trực tuyến

                        
    

                         

Bộ đếm

  • Đang truy cập: 14
  • Hôm nay: 2239
  • Tháng hiện tại: 66384
  • Tổng lượt truy cập: 5144141

Thông tin liên hệ

VĂN PHÒNG TẠI  TP HỒ CHÍ MINH
Tầng lửng, Tòa nhà Kim Hoa Real, Số 441/15B Đường Điện Biên Phủ, P.25, Q.Bình Thạnh, Tp.Hồ Chí Minh
Tel/Fax: 028. 
38 991104 - 35 126565
Di động: 0909 160684 - 0978845617
Email:  info@luatsuhcm.com

ĐẠI DIỆN TẠI HÀ NỘI

Tầng 18, Tòa nhà N105, Ngõ 105 Đường Nguyễn Phong Sắc, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Cell: 1900 6279
Email: lschinh@luatsuhcm.com

Quảng cáo